wayoza Logo
Loading...
เปรียบเทียบความคุ้มค่าของสินค้า
...ยังไม่มีสินค้าที่จะเปรียบเทียบ
#1
ความคุ้มค่า ตัวเลขน้อยที่สุด แปลว่าคุ้มที่สุด ความหมายคือ ราคาต่อปริมาณถูกที่สุด


วิธีใช้งาน
*ควรกรอกขนาดหน่วยเดียวกัน เช่น ถ้าชิ้นแรกกรอกเป็น กรัม ชิ้นที่ 2 ก็ต้องกรอกเป็น กรัม
ตัวอย่างที่ 1: แบบธรรมดา
Import ตัวอย่างที่ 1
  • เลย์ 69 กรัม ราคา 32 บาท
  • คารามูโจ้ 30 กรัม ราคา 20 บาท
  • เทสโต 42 กรัม ราคา 22 บาท

สามารถพิมพ์ได้ดังนี้
  • ชื่อสินค้า: เลย์  ปริมาณ: 69  ราคา: 32 บาท
  • ชื่อสินค้า: คารามูโจ้  ปริมาณ: 30  ราคา: 20 บาท
  • ชื่อสินค้า: เทสโต  ปริมาณ: 42  ราคา: 22 บาท

 


 

ตัวอย่างที่ 2: แบบแพ็ค
Import ตัวอย่างที่ 2
  • ทิชชู่ JASMEEN 1 ลัง มี 20 ห่อ ห่อละ 420 แผ่น ราคา 129 บาท
  • ทิชชู่ Royo Panda 1 ลัง มี 5 ห่อ ห่อละ 250 แผ่น ราคา 125 บาท
  • ทิชชู่ Kuma 1 ลัง มี 10 ห่อ ห่อละ 300 แผ่น ราคา 70 บาท

สามารถพิมพ์ ปริมาณ*จำนวน หรือ จำนวนได้*ปริมาณ ได้ดังนี้
  • ชื่อสินค้า: ทิชชู่ JASMEEN  ปริมาณ: 20*420  ราคา: 129 บาท
  • ชื่อสินค้า: ทิชชู่ Royo Panda  ปริมาณ: 5*250  ราคา: 125 บาท
  • ชื่อสินค้า: ทิชชู่ Kuma  ปริมาณ: 10*300  ราคา: 70 บาท



สามารถเปรียบเทียบสินค้าได้ไม่มีที่สิ้นสุดสามารถคำนวณ + - * / ได้บันทึกข้อมูลไว้กลับมาดูใหม่ข้อมูลไม่หาย จนกว่าคุณจะลบ หรือ Resetสามารถพิมพ์แค่ช่องปริมาณและราคาได้ ระบบตั้งชื่ออัตโนมัติเรียงลำดับความคุ้มค่าที่สุดให้ไว้บนสุดบอกส่วนต่างกี่บาทต่อปริมาณสามารถกดลบรายการที่ต้องการลบได้

แชร์ไปยัง
wayoza